Lập dự toán theo Định mức 10/2019/TT-BXD



+ Theo luật mới lập dự toán chỉ theo định mức mà không cần đơn giá các tỉnh ban hành
+ Định mức 10/2019/TT-BXD thay đổi gì so với định mức cũ ?. (Từ phút thứ 8:20 đến 12:32)
+ Tra công tác theo Định mức 10/2019/TT-BXD. (Từ phút thứ 12:40 đến 19:00)
+ Tính đơn giá Nhân công, Ca máy theo Thông tư 15 và 11/2019/TT-BXD. (Từ phút thứ 19:15 đến 42:30)
+ Tính dự toán, Đấu thầu, Lập tổng mức đầu tư theo Thông tư 09 và 16/2019/TT-BXD.
Trong đó :
– Áp giá thông báo Vật liệu : Từ phút thứ 43 đến 44:43
– Tính dự toán : Từ phút thứ 45:00 đến 51:00
– Đấu thầu : Từ phút thứ 51:00 đến 56:23
– Lập tổng mức đầu tư theo Thông tư 09 và 16/2019/TT-BXD : Từ phút thứ 56:27 đến hết

LIÊN HỆ :
Công ty CP Công nghệ Hoàng Hà
Địa chỉ : Phòng 1906. Tầng 19, tòa nhà CT2. Khu đô thị Văn Khê. Quận Hà Đông. TP Hà Nội
Tel : (04) 22. 195. 191 – (04) 22. 404. 739 – (04) 22. 608. 086 – (04) 22. 166. 777
Fax : (04) 22. 253. 359
Mobi : 0983. 389. 199
0988. 678. 761
0988. 188. 160
0902. 164. 865
Email : dutoang8@yahoo.com hoặc khoatnv@yahoo.com
Website : www.dutoang8.com

Nguồn: https://uwallpaperhd.com/

Xem thêm bài viết khác: https://uwallpaperhd.com/giao-duc/

45 Comments

  • Trung Nguyễn

    Tải cái bảng định mức 10 ở đâu vậy anh, bảng tra công á

    June 18, 2020 - 2:25 am Reply
  • Phạm Thành

    cảm ơn anh 🙂

    June 18, 2020 - 2:25 am Reply
  • Thụ Dương

    Thầy cho em hỏi có áp cả định mức sửa chữa và xây dựng 1 lúc trên 1 file dự toán được không ạ ? và có thì làm cách nào ạ ? em cảm ơn thầy

    June 18, 2020 - 2:25 am Reply
  • Hào Đặng

    Rất dễ hiểu

    June 18, 2020 - 2:25 am Reply
  • Nguyen Ngoc

    công thợ thì càng ngày cao đơn giá nhân công càng ngày càng thấp

    June 18, 2020 - 2:25 am Reply
  • Hà Quang Đào

    Đến giờ mà G8 vẫn bắt nhập giá xăng dầu thủ công, quá chán

    June 18, 2020 - 2:25 am Reply
  • siu siu

    Chào bạn!. Bạn có bản định mức xây dựng theo thông tư số 10/2019/TT-BXD file excel hoặc word, cho mình xin…Cảm ơn bạn nhiều. địa chỉ mail của mình: siu11122012@gmail.com

    June 18, 2020 - 2:25 am Reply
  • Dang Tinh

    nay nghị định 68 đã hoãn lại. thế bây giờ mình dùng dm 10. NC-MTC tính theo TT11-15/2019 và sử dụng NĐ 32 (TT06-2016) có dk ko?

    June 18, 2020 - 2:25 am Reply
  • trung hua

    video rất hay. Cảm ơn anh rất nhiều.

    June 18, 2020 - 2:25 am Reply
  • Thế Mạnh Nguyễn

    Thông tin tới thầy, em đọc ngược lên Điều 17 nghị định 68 thì vẫn yêu cầu các tỉnh ban hành bộ đơn giá thầy ạ?
    Phải chăng nghị định 68 đã nêu rõ thì TT09 không nhắc lại nữa?

    June 18, 2020 - 2:25 am Reply
  • Tiến Diện Phạm

    xin hỏi với phần khảo sát thì áp đơn giá kiểu gì vậy! mình k rõ lắm bạn có thể giải thích dùm k? (ctr Hà Nội). đơn giá mới không có giá của các vật tư như: mốc bê tông đúc sẵn, cọc tre …mình đang không biết lấy như thế nào! mong bạn giúp! tks

    June 18, 2020 - 2:25 am Reply
  • Quoc Bao Ha

    e chào AD. Nhờ AD hướng dẫn thao tác trên G8, chạy thử giúp em 03 mã dự toán phần tháo hạ, lắp đặt thiết bị điện (địa bàn huyện Thanh trì, Hnoi. 03 mã dự toán ngành điện chạy thử là: T5.2002; 13.02.02; 07.01.210). Thank AD.

    June 18, 2020 - 2:25 am Reply
  • Tiến Hùng Lê

    Theo định mức 10 này thì đơn giá giảm nhiều lắm. Hàng tỷ đồng nếu công trình lớn.

    June 18, 2020 - 2:25 am Reply
  • Toàn Nguyễn

    cám ơn anh, rất hay. nhất định sau này dùng G8 để ủng hộ

    June 18, 2020 - 2:25 am Reply
  • Tuấn Trần Văn

    Video rất rõ ràng, dễ hiểu. Cảm ơn Dự toán G8.

    June 18, 2020 - 2:25 am Reply
  • ÔNG DŨNG VLOG

    Quá hay, mình đang tìm hiểu

    June 18, 2020 - 2:25 am Reply
  • my dao anh

    Rất hay và ý nghĩa

    June 18, 2020 - 2:25 am Reply
  • toàn phan

    Rất hữu ích, cảm ơn!

    June 18, 2020 - 2:25 am Reply
  • Bvdk Hung

    clip rất hay và bổ ích, nhiều vấn đề đang vướng mắc khi sử dụng phần mềm

    June 18, 2020 - 2:25 am Reply
  • Nguyễn Hữu Hùng

    tính theo CV 362/SXD-KTKH ngày 13/02/2020 của sở xây dựng nghệ an theo thông tư 10 thì như nào ạ? em cảm ơn ạ. email: hung20111980@gmail.com

    June 18, 2020 - 2:25 am Reply
  • Trương Nhàn

    Thầy ơi cho e hỏi cách tính cước vận chuyển mới theo TT10, e cảm ơn nhiều ak

    June 18, 2020 - 2:25 am Reply
  • TRƯƠNG VĂN DƯƠNG

    g8 của e k có mục quyết toán a ạ

    June 18, 2020 - 2:25 am Reply
  • thập nguyễn văn

    Cần thêm vi deo hướng dẫn phần tính vận chuyển

    June 18, 2020 - 2:25 am Reply
  • Khanh Mr

    Hay quá, dễ hiểu

    June 18, 2020 - 2:25 am Reply
  • Ky Nguyen

    Cập nhật chưa g8

    June 18, 2020 - 2:25 am Reply
  • Hoàn Trần

    mình đang thắc mắc phần : CÔNG TÁC BỐC XẾP VẬN CHUYỂN CÁC LOẠI VẬT LIỆU VÀ CẤU KIỆN XÂY DỰNG . rất mong ad ra video để mọi người tham khảo ạ

    June 18, 2020 - 2:25 am Reply
  • NHẬT HẠ 1988

    khi em chạy dự toán G8, thì các định mức máy thi công đều bằng 0 ạ. Hướng dẫn giúp em với

    June 18, 2020 - 2:25 am Reply
  • NHẬT HẠ 1988

    cho em hỏi, khi e chạy với các công tác sữa chửa nó hiện thị định mức 1776, chứ k phải là định mức 10/2019, mặc dầu e đã sửa rồi ạ, giúp em vơi ạ. Em cảm ơn

    June 18, 2020 - 2:25 am Reply
  • tung trinh

    Video quá bổ ích. Cảm ơn các a rất nhiều.

    June 18, 2020 - 2:25 am Reply
  • thinh le

    ADM xin hướng dẫn cho cách tính Cước Vận Chuyển bộ. và cước đường lớn hơn đường loại 6, đường loại 7 chảng hạn. tuy Chưa có công bố nhưng các tỉnh Miền núi vẫn áp dụng tính đường lớn hơn đường loại 6

    June 18, 2020 - 2:25 am Reply
  • thuong hoang

    anh ak phần vật tư phụ thì áp kiểu gì vậy anh ( đinh, giấy dầu, nước, …) cho em xin link hướng dẫn với em tra thông báo giá không có

    June 18, 2020 - 2:25 am Reply
  • Hường Lê

    Ai có link Cho e xin định mức 010, 15 11 với ạ , ….

    June 18, 2020 - 2:25 am Reply
  • Hoan Tran Quoc

    Anh hướng dẫn thêm, bên sheet công trình có hệ số điều chỉnh VL, M, NC ( với 1 số công tác như máy đi trên tấm chống lầy, vận chuyển = ô tô …..) thì sang sheet giá tổng hợp thì in thế nào để hiện ra được ạ. (Nếu k thì phải in thêm sheet chiết tính để làm rõ đơn giá )

    June 18, 2020 - 2:25 am Reply
  • Tuyet Pham

    Như cách tính nhân công trong video này cũng như trong phần mềm dự toán G8 thì lương nhóm 1 và nhóm 2 của cùng bậc lương là như nhau sao? Cách tính giữa chênh lệch của các nhóm thế nào bạn ơi?

    June 18, 2020 - 2:25 am Reply
  • DUONG KHANH

    great

    June 18, 2020 - 2:25 am Reply
  • Nga Phạm

    a cho e hỏi in để bảng giá tổng hợp thì toàn bộ đơn giá các công tác tạm tính đều không có giá thì làm sao để hiện hay link giá các công tác này từ sheet công trình sang sheet giá tổng hợp vậy anh.e cam ơn ạ

    June 18, 2020 - 2:25 am Reply
  • Tuấn Nguyễn Mạnh

    Cảm ơn anh. Mong anh chia sẻ thêm chi tiết nữa

    June 18, 2020 - 2:25 am Reply
  • khánh nguyễn

    trình bày rõ ràng! cám ơn admin và G8

    June 18, 2020 - 2:25 am Reply
  • Tùng Lại

    Cám ơn AD đã ra video hướng dẫn.

    June 18, 2020 - 2:25 am Reply
  • duc luc

    Hiện tại e đang làm Dự toán ở Lai Châu : Cho e hỏi mã AB.24123
    thì hiện tại DM 10 – 2019 ko có , và Cột AA nó nhẩy về đơn giá cũ 1892_588 thì cho e hỏi có sao ko

    June 18, 2020 - 2:25 am Reply
  • Huy Nguyễn Ngọc

    Cám ơn anh rất bổ ích ạ 🙂

    June 18, 2020 - 2:25 am Reply
  • trung đức trần

    anh ơi, vậy tính cước vận chuyển theo thông tư 10 thì như nào ạ? em cảm ơn ạ

    June 18, 2020 - 2:25 am Reply
  • Thóc Vàng

    Clip rấy hay, ms chiều nay làm bị vướng bjo thì đã thông.

    June 18, 2020 - 2:25 am Reply
  • TOP Entertainment

    Em cám ơn thầy nhìu ạ!

    June 18, 2020 - 2:25 am Reply
  • Thuyen Pham

    LƯU Ý

    Ngoài ra, do đặc thù mỗi Tỉnh, TP lại quy định sử dụng vữa có độ sụt, kích thước Đá, Cát trong vữa khác nhau.

    Do đó, cần phải chuyển độ sụt, kích thước đá của vữa bê tông hoặc chuyển kích thước cát trong vữa xây

    Ví dụ: Chuyển đổi vữa xây sang độ sụt từ 6-8cm và dùng Đá 2×4 hoặc Chuyển đổi vữa xây sang dùng Cát mịn ML = 1,5 – 2cm

    thì vào menu Công trình / Chuyển đổi Phụ lục vữa/ Chuyển đổi độ sụt, Kích thước hạt của vữa để chuyển đổi cho cả công trình.

    June 18, 2020 - 2:25 am Reply

Leave A Comment

Your email address will not be published.